HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Ta có : \(n_{NaOH}=\dfrac{12}{40}=0,3\left(mol\right)\)
\(V_{H_2O}=V_{ddA}=500ml=0,5\left(l\right)\)
Vậy nồng độ mol của dd A là :
\(C_M=\dfrac{n}{V}=\dfrac{0,3}{0,5}=0,6\left(M\right)\)