HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Haizz...!!
Thời gian đi ko nghỉ là:
15 giờ 57 phút-10 giờ 35 phút-1 giờ 22 phút=4 giờ
Vận tốc ô tô đi là:
180:4=45[km/h]
->Tự ghi đáp số nhá
=13
Ngta sợ bị nhắc nhở chớ bộ nên mới ghi tham khảo
Ủa thế sao bài kia bắt ngta tham khảo???
thời gian xe máy di từ a đến b là
9 giờ 42 phút -8 giờ 30 phút=1 giờ 12 phút
1gio 12 phút =1,2 giờ
vận tốc của xe máy là
60 : 1,2=50 [km/h]
đs 50km/h
Của anh nhanh gọn lẹ nhỉ
Ô tô đó đi từ thành phố A đến thành phố B hết số thời gian là:
15giờ 57phút - 10giờ 35phút = 5giờ 22phút
Ô tô đó đi từ thành phố A đến thành phố B mà không tính thời gian nghỉ ăn trưa là:
5giờ 22phút - 1giờ 22phút = 4giờ
Vận tốc của ô tô đó là:
180 : 4 = 45(km/giờ)
Đáp số: 45km/giờ