HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Gọi 1 kg gạo nếp là n , 1 kg gạo tẻ là t
Ta có n+3t=65000 (1)
2n+5t=115000 (2)
Lấy (1) x 2=2n+6t=130000 (3)
Lấy (3)-(2)=t=15000
Vậy giá tiền 1 kg gạo tẻ là 15000 đồng
Thay t=15000 vào (1), ta có n+3x15000=65000
Suy ra n=20000
Vậy giá tiền 1 kg gạo nếp là 20000 đồng
4800 viên gạch
LƯU Ý
Các bạn học sinh KHÔNG ĐƯỢC đăng các câu hỏi không liên quan đến Toán, hoặc các bài toán linh tinh gây nhiễu diễn đàn. Online Math có thể áp dụng các biện pháp như trừ điểm, thậm chí khóa vĩnh viễn tài khoản của bạn nếu vi phạm nội quy nhiều lần.
Chuyên mục Giúp tôi giải toán dành cho những bạn gặp bài toán khó hoặc có bài toán hay muốn chia sẻ. Bởi vậy các bạn học sinh chú ý không nên gửi bài linh tinh, không được có các hành vi nhằm gian lận điểm hỏi đáp như tạo câu hỏi và tự trả lời rồi chọn đúng.
Mỗi thành viên được gửi tối đa 5 câu hỏi trong 1 ngày
Các câu hỏi không liên quan đến toán lớp 1 - 9 các bạn có thể gửi lên trang web h.vn để được giải đáp tốt hơn.
1 + 1 + 1 + 1 = 4
NHA BẠN
1 thanh sắt dài 3m cân nặng 36 kg
=> 1 thanh sắt dài 1m cân nặng 36 : 3 = 12 kg
=> 1 thanh sắt dài 7m cân nặng 12 . 7 = 84 kg
1 + 2 = 3
k mk mk k lại
số đó là
2
nhé bn
chúc bn
học tốt và
thông minh
10 điểm
5220 kg ;3480 kg