HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
giải
đổi 15km/h = \(\frac{25}{6}\)m/s
công suất đầu tàu là
\(P=\frac{A}{t}=\frac{F.S}{\frac{S}{V}}=F.V=500.\frac{25}{6}=2083,33\)(W)
vậy.......
cảm ơn các bạn nhé
số đó là :
56 x 5 : 5 + 4 - 5 = 55
vậy số đó là 55
a) |a|=2
=> a=+2;-2
b) |a+2|=0
=>a=-2