HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Đổi : 30 phút = 0,5 giờ
Tổng vận tốc 2 xe là:
35 : 0,5 = 70 ( km/giờ)
Hiệu vận tốc 2 xe là :
35 : 1,75 = 20 ( km/ giờ )
Vận tốc của ô tô là :
( 70 + 20 ) : 2 = 45 ( km/giờ)
Vận tốc của xe máy là :
70 - 45 = 25 ( km/giờ)
Đáp số : V xe máy : 25 km/giờ
V ô tô : 45 km/giờ
ai tích mình tích lại
a) = 50 km/giờ
b) = 6 km
c) = 0,6 giờ
nếu cần lời giải thì chat riêng nhé
cả lớp : 25 + 15 = 40 ( học sinh )
tỉ số % giữa nam và cả lớp :
25 : 40 = 0,625 = 62,5%
đáp số : 62,5 %
X x 1,5 + X + X x 2,5 =25
=X x (1,5+1+2,5)
X x 5=25
X=25:5
X=5
ko ai ướt hết vì bạn nói trời âm u chứ đâu nói trời mưa đâu mà ướt