HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Khi một điện tích q di chuyển trong một điện trường từ một điểm A có thế năng tĩnh điện 2,5 J đến một điểm B thì lực điện sinh công 2,5 J. Tính thế năng tĩnh điện của q tại B sẽ l
A. -2,5 J
B. -5 J
C. 5 J
D. 0 J
Trong không gian Oxyz, khoảng cách từ A − 1 ; 0 ; − 2 đến mặt phẳng P : x − 2 y − 2 z + 9 = 0 bằng:
A. 2 3
B. 4
C. 10 3
D. 4 3
Mạch RLC nối tiếp có cuộn dây thuần cảm, nếu điện áp ở hai đầu cuộn cảm là u L = U 0 L . cos ω t (V) thì điện áp ở hai đầu tụ điện có hệ thức
A. u C = U 0 C . cos ( ω t - π / 2 )
B. u C = U 0 C . cos ( ω t + π / 2 )
C. u C = U 0 C . cos ( ω t + π )
D. u C = U 0 C . cos ( ω t - π )
Vật thực hiện đồng thời hai dao động cùng phương có phương trình x 1 = 8 cos 20 t - π 3 c m v à x 2 = 3 cos 20 t + π 3 c m (với t đo bằng giây). Tính gia tốc cực đại, tốc độ cực đại và vận tốc của vật khi nó ở vị trí cách vị trí thế năng cực đại gần nhất là 2 cm.
A. a m a x = 2800 c m / s 2 , v m a x = 140 c m / s , v = ± 40 6 c m / s
B. a m a x = 1400 c m / s 2 , v m a x = 140 c m / s , v = ± 40 6 c m / s
C. a m a x = 2800 c m / s 2 , v m a x = 140 2 c m / s , v = ± 40 6 c m / s
D. a m a x = 2800 c m / s 2 , v m a x = 140 c m / s , v = ± 40 c m / s