HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
đổi 9h45'=9.75h
vận tốc xe 2 là
60 : 3 x 2 = 40 ( km / giờ )
tổn vận tốc 2 xe là
40 + 60 = 100 ( km/h)
quãng đường AB dài là
100 x 9.75 = 975 ( km )
đ/s: 975 km
a) \(Zn+H_2SO_4\rightarrow ZnSO_4+H_2\uparrow\)
b) \(n_{Zn}=\frac{56}{65}=0,4\left(mol\right)\)
Theo PTHH: \(n_{H_2}=n_{Zn}=1:1\)
\(\Rightarrow n_{H_2}=n_{Zn}=0,4\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow V_{H_2\left(đktc\right)}=0,4.22,4=8,96\left(l\right)\)
c) Theo PTHH: \(n_{ZnSO_4}:n_{Zn}=1:1\)
\(\Rightarrow n_{ZnSO_4}=n_{Zn}=0,4\left(mol\right)\)
\(\Rightarrow m_{ZnSO_4}=0,4.161=64,4\left(g\right)\)
81^7-27^9-9^13
=(3^4)^7-(3^3)^9-(3^2)^13
=3^28-3^27-3^26
=3^26(3^2-3-1)
=3^26.5=3^13.3^2.5=45.3^13 chia hết cho 45
còn bạn Nguyễn Duy Công bạn ko gửi tin nhắn cho mk nên mk ko k
Thời gian Huyền đi là :
2400 : 12 = 200 phút
Thời gian Vân đi là :
3000 : 12 = 250 (phút)
Vậy bạn Huyền đến trường trước
Thời gian Huyền đến trước Vân là :
250 - 200 = 50 (phút)
ĐS : Người đến trước : Huyền
Thời gian đến trước : 50 phút
Bột đồng (II) oxit CuO có màu gì?
- Bột đồng (II) oxit CuO có màu đen
Cho luồng khí H2 đi qua bột CuO ở nhiệt độ thường có phản ứng xảy ra không?
- Cho luồng kí H2 đi quan bột CuO ở nhiệt độ thường không có phản ứng xảy ra
Đốt nóng CuO tới khoảng 400oC rồi cho luồng khí H2 đi qua thấy có hiện tượng gì? Viết phương trình phản ứng
- Đốt nóng CuO tới khoảng 400oC rồi cho luồng khí H2 đi qua thấy CuO từ màu đen chuyển sang màu đỏ gạch chính là kim loại Cu và có những giọt nước ở trong ống nghiệm
PTHH: \(CuO+H_2\underrightarrow{400^0C}Cu+H_2\)
dấu ? là số 87 bạn nhé
Hiệu số vận tốc của ô tô và xe đạp là: 33−13=20 (km/giờ).Người đi ô tô đuổi kịp người đi xe đạp sau thời gian là: 30:20=1,5 (giờ).Hai người gặp nhau lúc: 7+1,5=8,5 (giờ).Đổi 8,5 giờ = 8 giờ 30 phút.Điểm gặp nhau cách B là: 13×1,5=19,5 (km)