HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Thành phần tham gia đông đảo nhất trong phong trào Hội kín ở Nam Kì là:
A. Nông dân và dân nghèo thành thị.
B. Công nhân và binh lính người Việt
C. Nông dân và công nhân.
D. Công nhân, thợ thủ công và dân nghèo thành thị.
Một con lắc đơn có chiều dài dây treo 1 m, quả cầu có khối lượng 200 g mang điện tích 2 . 10 – 5 C . Con lắc được đặt trong điện trường nằm ngang và có độ lớn là 10 3 V / c m . Lấy g = 10 m / s 2 . Từ vị trí cân bằng, đưa con lắc đến vị trí dây treo hợp với phương thẳng đứng một góc 54 0 rồi buông nhẹ cho con lắc dao động điều hòa. Cơ năng của con lắc bằng
A. 0,025 J
B. 0,018 J
C. 0,013 J
D. 0,035 J
Tóm tắt:
m = 0.8 kg
p = 3200 N/m2
__________________
a = ?
Giải:
Trọng lượng của vật:
ADCT: F = P = m . 10 = 0.8 . 10 = 8 ( N )
Diện tích đáy:
ADCT: p = \(\dfrac{F}{S}\) => S = \(\dfrac{p}{P}\) = \(\dfrac{3200}{8}\) = 400 ( m2 )
Chiều dài một cạnh của vật:
ADCT: S = a2 => a = \(\sqrt[]{S}\) = \(\sqrt[]{400}\) = 20 m
Vậy chiều dài một cạnh của vật là 20 m
pk mk ???
pk ???
Phải viết cho đúng chứ
Vì hành khách ngồi trên ô tô đứng yên so với oto và tàu hỏa chuyển động nhanh hơn oto, nên ta có:
4 m/s=14.4 km/h
Vận tốc của tàu :
Vtàu hỏa = Voto + Vtàu đi qua = 72 + 14.4 = 86.4 ( km/h )
Vậy vận tốc của tàu là 86.4 km/h