HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
Cả 2 đáp án:
Bộ quy tắc ứng xử ở biển đông (COC) và tuyên bố về ứng xử của các bên trên biển đông (DOC)
câu1:
nếu mắc nối tiếp:Rtđ=R1+R2+R3+R4+R5...Rn
nếu mắc //:\(\frac{1}{Rtd}\)=\(\frac{1}{R1}\)+\(\frac{1}{R2}\)+.....\(\frac{1}{Rn}\)
a/ muốn thanh thép trở thành nam châm vĩnh cữu thì ta phải đưa thanh thép vào từ trường của nam châm
b/muốn biết dây dẫn có dòng điện chạy qua hay không ta đưa kim nam châm lại gần cuộn dây,nếu kim nam châm lệch khỏi hướng bắc nam thì trong dây dẫn có dòng điện,nếu kim nam châm vẫn chỉ hướng bắc nam thì dây dẫn không có dòng điện chạy qua
c/trên thực tế nhiều thiết bị điện người ta thường dùng nam châm diện vì từ trường của nam châm diện rất lớn và khối lượng nhỏ
Ý nào không phải là ưu diểm của tuần hoàn kín so với tuần hoàn hở?
A. Máu chảy trong động mạch với áp lực cao hoặc trung bình.
B. Tốc độ máu chảy nhanh, máu đi được xa.
C. Máu đến các cơ quan nhanh nên đáp ứng được nhu cầu trao đổi khí và trao đổi chất
D. Tim hoạt động ít tiêu tốn năng lượng.
hdt sao lai la ôm
a/I=\(\frac{P}{U}\)=\(\frac{2500}{220}\)=11,4A
b/R=\(\frac{U}{I}\)=\(\frac{220}{11,4}\)=19,3 ôm
c/ Q=2.480.125=120000j
bài này mình có làm tròn số ở câu a và cau b
điện trở lần này bằng \(\frac{1}{4}\) điện trở kia
đèn sáng bình thường
2/
-điện năng bếp điện tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=600=4=2400Kj=2,4KWh
-điện năng 4 quạt điện tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=110.10.4=4400Kj=4,4KWh
-điện năng 6 bóng đèn tiêu thụ trong một ngày:A=P.T=100.6.6=3600Kj=3,6KWh
-điện năng tiêu thụ trong một tháng của ba loại dụng cụ trên:=(4,4+3,6+2,4)30=312KWh
-tiền điện phải trả:312.800=249000đ