HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
1 giờ vòi 1 chảy là:
1:6=1/6(bể)
1 giờ vòi 2 chảy được là:
1:8=1/8(bể)
1 giờ cả 2 vòi cùng chảy là:
1/6+1/8=7/24(bể)
3/2 giờ thì 2 vòi chảy được là:
7/24x3/2=7/16(bể)
Đáp số:7/16 bể
outdoor
Giải:
Hiệu hai vận tốc là:
60 : 2,5 = 24 km/h
Vận tốc của ô tô đi từ A là:
( 76 + 24 ) : 2 = 50 km/h
Vận tốc của ô tô đi từ B là:
50 - 24 = 26 km/h
Quãng đường từ A đến lúc xe đi từ A đuổi kịp xe đi từ B là:
50 . 2,5 = 125 km
Đáp số: 125 km
music
Where does your brother often have his birthday party ?
thể tích bể đó là:
2x1,5,1=3m3
thời gian chảy:
3:0,5=6 giờ
like nhé
hoc24 và olm
2/3 lớp mình vào cùng trường cấp 2 nhưng còn lớp thì chưa biết
Dung dịch X gồm Ba(OH)2 1M và NaOH 1M; dung dịch Y gồm HCl 0,125M và H2SO4 0,375M. Trộn 10 ml dung dịch X với 40 ml dung dịch Y, được dung dịch Z. Giá trị pH của Z là
A. 1.
B. 12.
C. 2.
D. 13.