HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
diện tích xung quanh căn phòng là:
(8 + 6) x 2 x 4,2 = 117,6 (m2)
diện tích trần căn phòng là:
8 x 6 = 48 (m2)
diện tích toàn phần căn phòng là:
117,6 + 48 = 165,6 (m2)
diện tích cần quét vôi là:
165,6 - 13,5 = 152,1 (m2)
đáp số: 152,1 m2.
1 đ-ú-n-g nhé bạn!
An đến trường sớm hơn vì quãng đường từ nhà An đến trường ngắn hơn quãng đường từ nhà Bình đến trường .
câu d bạn ơi. bạn giải được không các câu trên mình làm được hết rồi hjhj
ta có:
15'=0,25h
thời gian dự định của Trang là:
t=\(\frac{S}{v}=\frac{S}{8}\)
do Trang đi được 1/3 quãng đường rồi mới quay trở lai nên tổng quãng đường đi của Trang là 5/3S.Từ đó ta có:
thời gian đi thực tế của Trang là:
\(t'=\frac{5S}{3v}=\frac{5S}{24}\)
do Trang trễ 15' so với dự tính nên:
\(t'-t=0,25\)
\(\Leftrightarrow\frac{5S}{24}-\frac{S}{8}=0,25\Rightarrow S=3km\)
b)ta có:
\(t=\frac{S}{v}=0,375h\)
thời gian Trang đi hết 1/3 quãng đường là:
\(t_1=\frac{S}{3v}=0,125h\)
thời gian còn lại là:
\(t_2=t-t_1=0,25h\)
vận tốc Trang phải đi để kịp giờ là:
\(v'=\frac{S}{t_2}=12\)
600g=0,6kg
ta có phương trình cân bằng nhiệt:
Qtỏa=Qthu
\(\Leftrightarrow m_1C_1\left(t_1-t\right)=m_2C_2\left(t-t_2\right)\)
\(\Leftrightarrow228\left(100-30\right)=10500\left(30-t_2\right)\)
\(\Rightarrow t_2=28,48\)
1mm2=1.10-6m2
a)ta có:
điện trở của dây dẫn là:
\(R=\rho\frac{l}{S}=2,5\Omega\)
b)cường độ dòng điện qua dây dẫn là:
\(I=\frac{U}{R}=\frac{120}{2,5}=48A\)
âm thanh từ bước đi dội vào tường,tạo nên cảm giác như có ai đó đi theo,nhưng thật ra là do chính bản thân tạo ra