HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
cho bổ sung lại bài tý
x:y:z= 1:2:1
=> CTHH đơn giản là \(\left(CH_2O\right)_n=180=>n=6\)
vậy CTHH là C6H12O6 ( glucozo)
1.
TN1:sau khi cân mẫu thì khối lượng chất rắn bị giảm ( CO2 bay hơi)
CaCO3--nhiệt--CaO+CO2
TN2:Khối lượng chất rắn sẽ tăng lên
2Cu + O2 ---nhiệt ---> 2CuO
TN3: khối lượng chất rắn sẽ giảm ( do nước bay hơi)
TN4:khối lượng m ko thay đổi ( NaOH ko tác dụng vs O2 )
câu 1
\(n_{CO_2}=\dfrac{0,572}{44}=0,013mol\)
=> \(n_E=0,013mol\)( vì là chất khí ,thể tích = nhau => số mol bằng nhau )
mặt khác \(M_E=28.2=56\left(\dfrac{g}{mol}\right)\)
=> m= \(56.0,013=0,728\) ( gam)
Ta có:10,5cm=105 mm
105 km=105000000mm
Ngoài đời gấp bản đồ đó số lần là:
105000000:105=1000000(lần)
Vậy bản đồ có tỉ lẹ 1:1000000
a)đổi 700ml=0,8 lít
nNaOH=8/40=0,2mol
CM=n/V=0,2/0,8=0,25M
b) đổi 200ml=0,2 lít
nNaOH=0,25.0,2=0,05mol
gọi x là số gam nước cần thêm vào
=> \(0,1=\dfrac{0,05}{x}=>x=0,5\) ( lít )=500ml
Vậy cần thêm vào 500-200=300ml nước