HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
b) Ta có: F. S = P.h
Suy ra: h = F.S / P = 700.3 / 900 = 2,33 (m)
Nếu hình vẽ có 1 ròng rọc động thì mình giải thế này nhé.
a) Lực kéo: F = P/2 = 420/2 = 210 (N)
Độ cao đưa vật lên: h = S/2 = 8/2 = 4 (m)
b) Công nâng vật lên: A = F.S = 210 . 8 = 1680 (J)
Hình vẽ đâu bạn ơi???
Độ cao phần chìm của gỗ trong nước là: 6 - 3,6 = 2,4cm.
Khối gỗ nổi trên mặt nước \(\Rightarrow P = F_{acsimet}\)
\(\Rightarrow 10D.V = 10.D_0.V_{chìm}\)
\(\Rightarrow 10D.S.6 = 10.D_0.S.2,4\)
\(\Rightarrow D = \dfrac{1.2,4}{6}=0,4g/cm^3\)