Chủ đề:
Bài 49: Thực hành Tính toán điện năng tiêu thụ trong gia đìnhCâu hỏi:
Một lớp học có 4 chiếc quạt công suất 60W,có 4 bóng điền công suất 30W.Mỗi ngày học sử dụng quạt trung bình 2 giờ,bóng đèn 3 giờ.Tính điện năng tiêu thụ và số tiền điện phải trả trong 1 tháng (26 ngày ,trừ ngày chử nhật nghỉ ).Biết 1K Wh giá 1800 đồng