HOC24
Lớp học
Môn học
Chủ đề / Chương
Bài học
c
TK
Gọi thời gian An đi từ nhà đến trường với vận tốc 12 km/h là x
theo đề bài ta có :
16 km/h -> 1/4 giờ = 15 phút
12 km/h -> x giờ
Vì vận tốc và thời gian tỉ lệ nghịch nên
16/12 = x/15
=> x = 15.16/12 = 20
Vậy thời gian An đi từ nhà đến trường với vận tốc 12 km/h là 20 phút
A
d
;-;
hoặc vào Windows và nhấn snipping tool
nếu máy bạn win 10 thì ấn Windows và w
6 Tỉ số phần trăm số tiền bán rau và tiền vốn là ∶ 52 500 ∶ 42 000 = 1,25 = 125%
đáp số 125%
5 số học sinh giỏi là 35x80:100=28 (học sinh)